Cộng Đồng Teen Việt
Chào mừng các bạn đã đến với diễn đàn http://vechaifamily.5forum.net/forum
Các bạn hãy đăng kí để trải nghiệm nhiều hơn nhé
- Good Luck
Cộng Đồng Teen Việt
Chào mừng các bạn đã đến với diễn đàn http://vechaifamily.5forum.net/forum
Các bạn hãy đăng kí để trải nghiệm nhiều hơn nhé
- Good Luck

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

†Death†
6/1/2012, 20:18
†Death†
†Death†
Danh hiệu:Super Mod

Super Mod

Hiện nay cộng đồng Võ Lâm Chi Mộng đang rất bức xúc về việc tài sản của họ liên tục “mọc cánh bay đi” mà không rõ nguyên nhân tại sạo. Tất cả các trường hợp đều có chung một kịch bản là đang chơi bị mất kết nối, vào lại và thấy điểm kinh nghiệm bị tụt đồng thời bị mất rất nhiều món đồ khác. Chia sẻ về vấn đề này game thủ M3051 nói:

“Tình hình là chiều hôm 29/5 server 44, 45, 46 có sáp nhập với nhau, đến khoảng tầm 10 giờ tối mình đi pb và bị disconnect. Sau khi cố gắng đăng nhập lại và hoàn thành nhưng ra xem lại thì pb 20, 25 vẫn chỉ là 0/2 (chưa có ai đi), trong khi đó rõ ràng mình vừa đi xong. Không chỉ có vậy, mình tiếp tục kiểm tra lại hòm đồ thì thấy mất 999 bông hoa hồng đen và hơn 500 hoa hồng trắng còn các thứ khác vẫn nguyên. Mình đảm bảo là không ai có thể biết được tài khoản của mình, mà nếu có biết thì cả đống đồ ngon kia sao nó không lấy? Hỏi mấy đứa bạn thì chúng nó cũng bị mất đồ với tình trạng y hệt”
[You must be registered and logged in to see this image.]
Quả thực trên diễn đàn Võ Lâm Chi Mộng hiện đang có rất nhiều topic phản ánh về vấn đề này. Chẳng lẽ các game thủ lại rủ nhau lộ thông tin tài khoản cùng một lúc? Kể cả cứ cho điều đó là sự thật thì chẳng lẽ hacker lại còn có thể lấy luôn được điểm kinh nghiệm của người chơi? Sở dĩ nói như vậy là bởi ngoài tài sản trên người, trong hòm đồ, tài sản vừa giao dịch (những thứ thường biến mất sau khi bị mất kết nối) thì người chơi còn bị giảm cả điểm kinh nghiệm nữa.
[You must be registered and logged in to see this image.]
Hi vọng rằng NPH sẽ sớm tìm hiểu và đưa ra câu trả lời chính xác nhất tới cộng đồng người chơi, đồng thời kèm theo đó nên là những chính sách đền bù thỏa đáng để tránh tạo thêm nhiều chuyện thị phi.

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết